Ingancin lamination na core janareta na turbine, hydro janareta da kuma babban AC / DC motor yana da babban tasiri a kan ingancin mota. A yayin aiwatar da hatimi, burrs za su haifar da juyowa-zuwa-juya gajeriyar da'ira na ainihin, haɓaka ainihin asarar da zafin jiki. Burrs kuma za su rage adadin laminations na motocin lantarki, ƙara haɓaka halin yanzu da ƙarancin inganci. Bugu da kari, burrs a cikin ramin za su huda rufin iska kuma su haifar da fadada kayan aiki na waje. Idan burr a rami na rotor ya yi girma sosai, zai iya rage girman rami ko ƙara haɓakawa, wanda zai haifar da wahala mai wuya a kan ginshiƙi mai mahimmanci, wanda ya shafi ingancin motar kai tsaye. Sabili da haka, ya zama dole don nazarin abubuwan da ke haifar da burrs na core lamination da kuma ɗaukar matakan kariya masu alaƙa don sarrafawa da masana'antar injin.
Dalilan manyan burrs
A halin yanzu, gida da wajemasana'antun lamination motoryafi samar da manyan laminations na mota waɗanda aka yi da 0.5mm ko 0.35mm bakin ciki silicon lantarki takardar karfe. Ana samar da manyan burrs a cikin tsari na tambari musamman saboda dalilai masu zuwa.
1. Girma mai girma, ƙarami ko rashin daidaituwa tsakanin tazara ya mutu
Maɗaukaki, ƙarami ko tazara marar daidaituwa tsakanin samfuran stamping zai sami babban mummunan tasiri akan ingancin sashin lamination da saman, bisa ga masu samar da lamination na injin lantarki. Dangane da nazarin tsarin nakasar takarda, za a iya ganin cewa idan tazarar da ke tsakanin mace-mace da namiji ya yi kadan, za a yi tazarar da ke kusa da gefen mutuwar namiji a waje da nisa fiye da yadda aka saba. Interlayer burr zai fito a cikin karaya Layer lokacin da silica karfe takardar aka rabu. Fitar da gefen macen yana haifar da wani yanki mai gogewa na biyu da aka samu akan sashin da ba a taɓa gani ba, kuma ɓangarorin ɓarna ko ɓarna mai jujjuyawar mazugi ya bayyana a ɓangarensa na sama. Idan tazar ta yi girma da yawa, tsattsauran shear kusa da gefen mutuƙar namiji yana jujjuyawa a ciki don ɗan nisa daga kewayon tata na yau da kullun.
Lokacin da aka shimfiɗa kayan da ƙarfi kuma gangaren ɓangaren ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen siliki yana da sauƙin ja a cikin rata, don haka ƙirƙirar burar elongated. Bugu da ƙari, rashin daidaituwa tsakanin tabo ya mutu zai iya haifar da manyan burrs a cikin gida a kanlantarki motor laminations, wato, extrusion burrs za su bayyana a kananan gibba da elongated burrs a manyan gibba.
2. Rushe gefen sashin aiki na tambari ya mutu
Lokacin da gefen ɓangaren aiki na mutu ya zagaye saboda lalacewa na dogon lokaci, ba zai iya yin aiki mafi kyau ba dangane da rabuwar kayan aiki, kuma dukan sashin ya zama maras kyau saboda tsagewa, yana haifar da manyan burrs.Masu samar da lamination na lantarkigano cewa burrs suna da tsanani musamman idan namiji ya mutu gefen kuma mace ta mutu lokacin da aka jefar da kayan kuma an buga.
3. Kayan aiki
Masu kera lamination na motoci kuma suna nuna cewa daidaiton jagorar na'urar buga naushi, rashin daidaituwa tsakanin madaidaicin madauri da gado, da rashin daidaituwa tsakanin madaidaicin motsi na darjewa da tebur shima zai haifar da burrs. Mummunan madaidaicin na'ura mai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i) zai haifar da layin tsakiya na namiji ya mutu kuma mace ta mutu ba ta zo daidai ba kuma ta haifar da burrs, da niƙa da lalata ginshiƙin jagora. Bugu da kari, idan aka nitse na'urar buga naushi, naushi na biyu zai faru. Haka kuma za a samar da manyan bursa idan karfin naushin na'urar ba ta da yawa.
4. Kayan abu
Mechanical Properties, m kauri da matalauta surface ingancin silicon karfe takardar kayan a cikin ainihin samar kuma zai shafi ingancin lamination sashe. Ƙarfafawa da filastik na kayan ƙarfe sun ƙayyade aikin hatimi na karfe. Gabaɗaya magana, takardar siliki na ƙarfe don muryoyin mota dole ne su sami takamaiman matakin elasticity da filastik. Laminations motor laminations kawai unsa sanyi stamping matakai kamar naushi, digo, da kuma yankan baki, da silicon karfe takardar abu na mai kyau elasticity ya dace, domin kayan da mafi elasticity yana da high motsi iyaka da kuma iya taimaka cimma mai kyau sashe ingancin.
Matakan rigakafi
Bayan nazarin dalilan da aka ambata a sama na burrs, ya zama dole a yi la'akari da matakai masu zuwa don rage burrs.
1. Lokacin sarrafa mutun tambarin, dole ne a tabbatar da daidaiton machining da ingancin haduwar mace da namiji, kuma a tabbatar da gaskiyar mutun na miji, da tsantsar matsa lamba na gefe, da isasshiyar tsaftar dukkan mutuwar tambarin. . Masu kera lamination na motoci za su ba da izinin ƙoƙon ƙoƙon ƙoƙon ƙoƙon saman dutsen juzu'i don ƙarfe na yau da kullun tare da mutuƙar mutuƙar ƙwararru da naushi na al'ada.
2. Lokacin shigar da mutun stamping, tabbatar da cewa tazarar mace da namiji ta mutu daidai ne, kuma namiji da mace sun mutu da ƙarfi kuma a dogara akan faranti. Ya kamata a kiyaye faranti na sama da na ƙasa daidai da juna akan injin buga naushi.
3. Ana buƙatar cewa na'ura mai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-nau'i.
4. Masu siyar da injinan lantarki dole ne su yi amfani da na'urar buga naushi wanda ke da isasshen ƙarfi. Kuma injin buga naushi ya kamata ya kasance cikin yanayi mai kyau kuma ƙwararren ma'aikaci ne ya sarrafa shi.
5. Silicon karfe takardar wanda kayan ya wuce binciken kayan ya kamata a yi amfani da shi don naushi.
Idan an ɗauki matakan da ke sama a cikin tsarin hatimi, burrs za su ragu sosai. Amma waɗannan matakan kariya ne kawai, kuma sababbin matsaloli za su faru a cikin ainihin samarwa. Za a gudanar da tsari na ɓarna na musamman bayan buga manyan muryoyin mota don cire waɗannan kurakurai. Amma manyan burrs ba za a iya kawar da su ba. A sakamakon haka, ya kamata masu aiki akai-akai su duba ingancin sashin naushi yayin samarwa, ta yadda za a iya gano matsalolin kuma a warware su cikin lokaci don tabbatar da cewa adadin burbushin lamination na lantarki yana cikin kewayon kamar yadda ake buƙata ta hanyar.
Lokacin aikawa: Mayu-12-2022